A. A guji amfani da shingen ciyawa a ƙarƙashin waken koko, aske itace, da duk wani ciyawa.Lokacin da wannan ciyawa ya rushe, yana samar da takin zamani, yana samar da wuri mai kyau ga ciyawa don shuka da girma.Yayin da ciyawa ke tsiro, sai su keta shingen, yana sa su yi wuya a cire su.
Bugu da ƙari, ƙananan ƙwayoyin cuta na ciyawa na iya toshe pores a cikin shinge, hana ruwa da iska shiga cikin ƙasa a ƙarƙashinsa.A lokaci guda, sakamakon takin mai ban mamaki ba zai iya isa ya inganta ƙasa a ƙasa ba.
Wani shingen ciyawa a ƙarƙashin duwatsu shine zaɓi mai kyau.Shingayen yana hana duwatsu yin ƙaura zuwa cikin ƙasa.Kawai cire duk wani tarkacen tsire-tsire da ya zauna a kan ciyawa na dutse zai iya hana matsalolin da ke sama.
Tambaya: Na gan ku a talabijin kuma kun ambaci cewa kun ƙara yashi a cikin akwati don jawo hankalin malam buɗe ido.menene?
Amsa: A yayyafa ɗan ɗan gishirin teku ko toka na itace akan jikakken yashi don baiwa malam buɗe ido da kudan zuma danshi da ma'adanai da suke buƙata.Yi amfani da akwati kawai tare da ramukan magudanar ruwa, nutsar da shi cikin ƙasa kuma kiyaye shi da ɗanɗano.Wannan ramin ruwa mai damshi wuri ne mai kyau don gani da sha'awar malam buɗe ido.
Tambaya: Ni mafari ne na lambu, Ina da itatuwan tumatir takwas.Iri-iri marasa iyaka yana da kusan masu tushe guda biyar a kowace shuka, yana sa lambuna ya zama matsi.Na ga a YouTube yadda mutane ke yanka tumatir zuwa kara.An yi latti don yankewa?
A: Nau'in tallafin da kuke ba tumatur ɗinku na iya shafar dasa.Tumatir ɗin da aka yanka yawanci ana gyara su ta yadda mai tushe ɗaya ko biyu kawai ya rage.
Suckers, mai tushe da ke samuwa a tsakanin ganye da babban tushe, an cire su kamar yadda suke da girma don haka ana iya haɗa shuka zuwa matsayi.Dogayen tumatur yana buƙatar ƙasa da pruning.rassan m da ke fitowa daga hasumiya yawanci suna buƙatar cire su tare da wannan tsarin.
An yi sa'a, tumatir da ba a tabbatar da su ba zai ci gaba da yin fure da 'ya'yan itace kafin sanyi ya kashe shuka.Yawancin masu noman arewa suna tsinke saman kowane tushe a farkon Satumba don hana tsire-tsire daga samar da furanni da 'ya'yan itace fiye da yadda suke iya kafin sanyi na farko.Wannan kuma yana ba da damar shuka don mai da hankali kan ripening na 'ya'yan itatuwa da ake da su.
Kuna iya cire haɓaka mai ƙarancin amfani.Tabbatar da barin wasu daga cikin mai tushe suyi girma, suyi fure kuma suyi 'ya'ya don girbi mai kyau.
Tambaya: Ina da baƙar fata a kan latas na.Bayan bincika gidan yanar gizon, ina tsammanin tabo ne na ganyen kwayan cuta.Me ke sa wannan cuta ta bayyana a lambuna?
Amsa: Lokacin bazara da lokacin rani namu suna haifar da kyakkyawan yanayi don wannan cutar ta kwayan cuta.Kullun ganyen latas yana bayyana a matsayin kusurwoyi, wuraren da ruwa ya jika a kan tsofaffin ganye waɗanda da sauri suka koma baki.
Ba za mu iya sarrafa yanayin ba, amma za mu iya rage haɗarin ta hanyar guje wa ruwan sama.Cire da lalata ganyen da suka kamu da cutar da zarar an same su.Yi tsabtataccen lambun tsaftacewa a cikin kaka da shuka letas a cikin sabon wuri na gaba shekara.
Labari mai dadi shine, har yanzu kuna da lokaci don shuka letas ɗin ku.A bayan kunshin, duba adadin kwanakin daga shuka zuwa girbi.Letas yana bunƙasa a cikin yanayin sanyi lokacin da aka yi hasashen sanyi mai tsanani, kawai yana buƙatar kariya kaɗan.
Aika tambayoyi zuwa Melinda Myers a melindaymyers.com ko rubuta zuwa akwatin gidan waya 798, Mukwonago, WI 53149.
Lokacin aikawa: Afrilu-03-2023